Kỷ niệm trường xưa
Kỷ niệm trường xưa
Kỷ niệm trường xưa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chém gió đi anh em ơi !

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Moi dieu ve hop chat Tinh yeu
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeSat Nov 06, 2010 4:18 pm by cogiaolang

» happy birthday to my kon rai!!!
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeWed Nov 03, 2010 5:06 pm by Khách viếng thăm

» Cố lên !!!
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeThu Jul 01, 2010 6:33 pm by cogiaolang

» Cùng cố gắng sống sót qua mùa hè này nào ^.^
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeWed May 19, 2010 9:41 pm by vutheu

» THO TINH HOC SINH
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeMon May 03, 2010 5:36 pm by cogiaolang

» Th­u gian teo nao
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeWed Mar 31, 2010 3:52 pm by cogiaolang

» đáng báo động
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeWed Mar 31, 2010 3:44 pm by cogiaolang

» tho vui cop nhat
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeMon Mar 29, 2010 10:18 am by cogiaolang

» Con đường hạnh phúc
Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeSun Mar 28, 2010 12:24 am by cochuchu

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Buồn Ơi Chào Mi..........

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
MoOn_Doll

MoOn_Doll

Buồn Ơi Chào Mi.......... Empty
Bài gửiTiêu đề: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:31 am

Cuộc đời vốn bản thân nó đã có nhiều điều phiền muộn hơn là niềm vui. Nhân gian người ta dễ chia đi niềm vui chứ nào có san sẻ được nhiều nỗi buồn. Nên nếu trong thâm tâm cứ dày vò và không nguôi nghĩ về nó thì tâm trạng không khi nào tốt. Có thể, khi ta biết gọi tên nỗi đau trong lòng thì cũng là lúc ta thoát khỏi sự lệ thuộc ấy. Và ít ta trong đời, bạn cũng sẽ có nỗi lòng muốn gọi tên ra..

Buồn ơi ta xin chào mi
Khi người yêu ta đã bỏ ta đi
Buồn ơi ta xin chào mi
Khi tình yêu chấp cánh bay đi
Buồn ơi ta đang lẽ loi
Buồn hỡi ta đang đơn côi
Buồn ơi hãy đến với ta
Ðể quên chuyện tình xót xa

Tình cảm con người được ví với những cung bậc âm nhạc. Với nốt si cực đỉnh của niềm vui thì cũng có nốt đồ trầm buồn. Lang thang trong cái khuông nhạc tình cảm ấy mà các nốt nhạc tình cảm có đến biết bao giai điệu cuộc đời. Đem hòa vào mỗi tâm hồn, những bản nhạc thường bắt đầu với nhịp chậm hoặc vui là do cách cảm nhận cuộc đời. Nhưng cho đến khi trải nghiệm được dàn trải theo năm tháng, người ta thấy nhiều quãng vắng hiu quạnh trong đời mình hơn là những nhịp xốn xang hạnh phúc.

Để gọi tên ra khúc tình ca buồn, ấy có thể là lúc con người ta rơi vào trạng thái đơn độc. Vì khi tình yêu chớm nở bản thân nó đã là hạnh phúc trào dâng. Rồi khi ra đi cũng là lúc nó mang theo tâm hồn luyến lưu khôn nguôi của người trong cuộc. Nếu mỗi cảm giác được đặt tên theo những nốt nhạc thì tâm trạng chia ly liệu có thanh âm nào rung tận được đáy lòng?

Mỗi cuộc đời đến và đi trong đời đều ít nhất một lần được nghe giai điệu trầm tỉ tê. Không chỉ có thế mà khi biết mất đi tình yêu của đời mình, nỗi lòng quạnh vắng như cũng tê đi trong tuyệt vọng muốn níu giữ. Chẳng phải thế mà người ta tìm cho mình một người bạn tên buồn. Rồi cũng than thở và mong muốn ở nó sự chia sẻ đồng cảm rất ư thành thật. Mà cũng phải thôi, thế gian nào có ai lắng dịu, xót xa và âm thầm như nỗi buồn ..

Buồn ơi thế nhân là thế
Sao người yêu vẫn mãi say mê
Buồn ơi yêu đương là thế
Sao tình ta mãi mãi đam mê
Người yêu cho ta niềm đau
Buồn hỡi cho ta quên mau
Buồn ơi hãy đến với ta
Ðể quên chuyện tình xót xa

Gieo vào lòng người không chỉ cảm giác đau khổ mà trong chính bản chất lắng đọng của nó mà tình buồn giúp người ta nhận ra cuộc sống vẫn tiếp diễn. Như là một thanh âm đơn điệu trên khuông nhạc, bản chất mỗi con người cũng giấu mình vào nội tâm và không dễ dàng chia sẻ. Dòng đời cũng đơn giản là sự kết hợp của nhiều giai điệu tâm hồn. Người ta sẽ dễ bị nhận ra khi đi trật nhịp trong cả hành khúc. Và dù thật lòng vẫn còn chưa nguôi ngoai vì tình yêu đã ra đi, thì người ta cũng không thể mãi làm ngơ rằng mình được một mình tự chơi lấy bản nhạc cuộc đời. Nên khi ấy, hãy cố gắng nhận ra và gọi tên người bạn buồn của mình. Và để cho nỗi cô đơn không làm bạn lạc lõng như nốt nhạc trầm dưới những hợp ca vui tươi khác ở đời..

Nếu trên đường tình ta lẽ loi một mình
Thì trên đường đời ta có mi buồn ơi! ...

Khi người ta nhận ra đời cho ta nhiều nỗi buồn hơn niềm vui, hãy cố gắng tìm nghe những giai điệu vui tươi của cuộc sống. Vì chẳng có gì là mãi mãi và vết thương nào cũng sẽ phải trải qua. Vậy thì có nên chăng vượt qua lòng mình một cách nhanh chóng những khi u sầu hơn là để cho nó cuốn ta đi trong đau đớn và dằn vặt. Và một khi biết đến người khách không mời Mr.Buồn thì chẳng ai lại khuyến khích bạn giữ lại ông ta trong nhà. Hãy đưa ra lời chào từ biệt như cách bạn đón tiếp, “Buồn ơi,ta xin chào mi”…
nguoi da
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:37 am

uh, thi van biet la nhu the nhung ko the noi quen la quen ngay duoc.tam thoi cu lam ban voi noi buon thi se cam thay minh thuc su ko co don.
MoOn_Doll

MoOn_Doll

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:46 am

Uhm.....
Tớ post lên zậy thui chứ cũng đang buồn thúi ruột nỳ. Sad Sad
Bạn bè thân thì mỗi đứa một nơi 1 vài km cũng có ngàn km cũng có.
Hỗng bít chia sẻ cùng ai.
Nên mới chỉ bít chia sẽ với trang ............máy thui! scratch scratch

Được sửa bởi MoOn_Doll ngày Sun Sep 13, 2009 10:05 am; sửa lần 2.
sleeping
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeSun Sep 13, 2009 11:43 am

Chang co ai la` khong phai trai qua noi buon bao gio ca. tham chi buon nhieu hon vui nhung ben canh noi buon luon co niem vui, co the no con` an? o dau do' ma` chung' ta chua the? nhi`n thay'. Cung nhu bay gio` ban dang buon` nhung ban co the share tren forum nay` va nhan duoc su chia se cua moi nguoi, khi do noi buon cua ban voi di 1 nua va chac chan ban se cam thay vui hon roi dung khong. Vay thi bay gio hay~ noi' "Buon` oi, tam biet mi" duoc chu !
MoOn_Doll

MoOn_Doll

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeFri Sep 18, 2009 9:23 am

Thanks Slow

Hiện giờ nỗi buồn của MoOn vơi đi rồi nhưng để lại một
cảm giác mang 2 tiếng bực dọc.(ước muốn chửa thành công)
Khổ thế đấy. Mad Mad
Đầu giờ như quả bom.nặng như két sắt.không biết bao giờ thì bão tan!
cochuchu

cochuchu

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeFri Sep 18, 2009 1:39 pm

Nếu ước muốn chưa thành công thì chỉ còn cách cố gắng thôi.chúc Mo0n thành công nhé.việc gì cũng cần phải có thời gian và cố gắng mới được đâu phải cứ ước là được đâu.cố lên nhé,cochuchu tin ở nỗ lực và quyết tâm của Mo0n mà.cochuchu luôn luôn ủng hộ Mo0n.
MoOn_Doll

MoOn_Doll

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeFri Sep 18, 2009 3:18 pm

Thanks Sister

MoOn sẽ cố gắng Buồn Ơi Chào Mi.......... Lol Buồn Ơi Chào Mi.......... Lol
anhduc_90

anhduc_90

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 8:01 pm

lam gi ma xoan xit the nhi ? da noi roi` cu binh tinh viec dau con co do ma`
. cu tutin ma dung vung nhe .
MoOn_Doll

MoOn_Doll

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 9:06 am

Ờ hờ!Thanks ........
Phải đứng vững.Tự nhủ phải đứng vững!
Không là bữa nay hết ăn.chỗ tớ lắm đứa ăn tham lắm.
Mình mà không đứng vững là chít ngay.

Dạo nì bận quá, mình không post được bài nào cả
Không biết có ai chờ không. Buồn Ơi Chào Mi.......... Icon_cheers Buồn Ơi Chào Mi.......... Icon_cheers
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn Ơi Chào Mi..........   Buồn Ơi Chào Mi.......... I_icon_minitime

Buồn Ơi Chào Mi..........
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Buon cuoi wa
» loi chao nhat ky' ban`